Zing TV
Zing TV

Marian Rivera

  • Tên thật: Marian Rivera Gracia
  • Ngày sinh: 12/08/1984
  • Quốc gia: Philippines

Tiểu Sử

Tên thật: Marian Rivera Gracia
Ngày sinh: 12/08/1984
Quốc gia: Philippines

Tên: Marian Rivera Gracia
Nickname: Yan-yan
Birthday: 12/08/1984
Nơi sinh: Madrid, Spain
Gia nhập vào làng giải trí : 2005
Là 1 người mẫu, diễn viên, ca sĩ tài năng của đất nước Philipines.
Bắt đầu gia nhập vào làng giải trí với mẫu quảng cáo kem dưỡng da.

Một vài thông tin thêm:
1/ Bộ phim hài cô yêu thích là Harold and Kumar Go to White Castle!
2/ Cô đặt tên cho 2 chiếc xe hơi của mình là “Cariño” và “Amigo.”
3/ Marian đã từng có 1 con thú cưng Shi Tzu, nhưng đã cho nó vì cô dị ứng với lông chó.
4/ Cô đã từng thắng trong 1 cuộc thi khiêu vũ ổ trường trung học.
5/ Marian rất thích chocolate.

CÁC DRAMA

2005
Kung Mamahalin Mo Lang Ako vai Clarisse Galang
2006
Agawin Mo Man Ang Lahat vai Almira Alejandro / Alegra
Pinakamamahal vai Carissa Crismundo
2007
Muli vai Racquel Estadilla
Super Twins vai Ester Paredes
MariMar vai Marimar Perez / Bella Aldama
2008
Dyesebel vai Dyesebel / Isabel / Cassandra
2009
Sugat ng Kahapon vai Hilda
Ang Babaeng Hinugot Sa Aking Tadyang vai Proserfina J. Valdez
Mars Ravelo's Darna vai Darna / Narda
Show Me Da Manny vai Ella Paredes

MOVIES

2005
Enteng Kabisote 2: Okay Ka Fairy Ko: The Legend Continues vai Alyssa
2006
Pamahiin vai Becca
2007
Bahay Kubo vai Lily
2008
Desperadas vai Courtney
My Best Friend's Girlfriend vai Grace
One True Love vai Joy
Scaregivers : Khách mời
Shake Rattle & Roll X vai Nieves
Desperadas 2 vai Courtney
2009
Tarot vai Cara
Nieves: The Engkanto Slayer vai Nieves

ALBUMS

2008 : Marian Rivera Dance Hits
2009 : Retro Crazy

SINGELS
2009 : Sabay Sabay Tayo

Đối tác nội dung

Đối tác thiết bị

  • Samsung
  • Sony
  • LG
  • Toshiba
  • TCL
  • Panasonic
  • Google TV
  • Opera TV Browser
  • Dune HD
  • Skyworth